วันที่ 4-5 มิถุนายน 2564 นางวธูสิริ ตันมูล ผอ.กศน.อำเภอบึงโขงหลง พร้อมด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ ได้เข้าร่วมโครงการอบรม หลักสูตรจิตอาสา ของสำนักงาน กศน.จังหวัดบึงกาฬ ณ หอประชุมโรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์ โดยมีบุคลากรทางการศึกษาของสำนักงาน กศน.เข้าร่วม จำนวน 130 คน เพื่อให้บุคลากรได้ปกป้องและเชิดชูสถาบันพระมหากษัตริย์ และมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับพระราชกรณียกิจ โครงการพระราชดำริ และหลักการทรงงานของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและมีความปรองดองสมานฉันท์ มีความเข้าใจร่วมกัน เกิดความสมัครสมานสามัคคีเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน สามารถนำความรู้ความเข้าใจ ไปต่อยอดในชุมชนต่อไปได้
![](/UserFiles/1ZNAQB12057.jpg)
![](/UserFiles/2ZNAQB121787.jpg)
![](/UserFiles/3ZNAQB121803.jpg)
![](/UserFiles/4ZNAQBS__96051210.jpg)
![](/UserFiles/5ZNAQBS__96075780.jpg)
![](/UserFiles/6ZNAQBS__96075783.jpg)